"Una uhakika wewe ni Mwarabu?"

Screen Shot 2020-07-16 at 1.05.09 PM.png

 

Na: Malak Hussien

 

"Kwa hivyo unatoka wapi?" msichana bila mpangilio anauliza.

"Niko huku ...," ninajaribu kujibu lakini nilikatishwa mara moja.

“Subiri najua! wacha nifikirie… Ireland, ”msichana anayebadilika bila mpangilio anaingilia.

"Hapana…"

"Hm," anafikiria, "vipi kuhusu Briteni na kama mchanganyiko wa Wairishi? Namaanisha hakika unaonekana kama hiyo! Umependeza sana, una nywele zenye rangi ya hudhurungi na macho ya kijani kibichi. ”

"Kwa kweli mimi sio." Ninajitahidi sana nisicheke, anapoendelea.

"Hm subiri, subiri, mahali fulani kutoka Ulaya?"

"Kweli mimi ni M-Lebanoni" Nilimjibu huku macho yake yakitanda kwa mshangao.

"Subiri, je! Watu wa Lebanoni sio wenye macho meusi na kahawia? Sijawahi kuona mtu Mwe-Lebanoni mwenye rangi ya samawati, ngoja basi Lebanoni wa baba yako? ”

"Ndio na ..." lakini tena nimeingiliwa na kusisimua kwake,

"Na Briteni wa mama yako!" macho yake yalipigwa na ushindi wakati alinielekeza kwa utani, akijaribu kuniambia kuwa ameshinda mchezo wa kukisia. Hakujua alikuwa mbali sana.

"Mama yangu na baba yangu wote ni Lebanon, naahidi." Sikuweza kushikilia vifungashio tena huku nikimtazama uso wake uliojaa butwaa.

"Ah naona, labda una babu na nyanya ambao ni Kifaransa, unajua jinsi genetics inavyofanya kazi?" yeye alicheka mbali bila nia. Ninaendelea kumwambia msichana huyu kwamba mimi ni Mwarabu kabisa, na hakuamini macho yake. Nilikasirika? Sio hata kidogo ikiwa kuna chochote, ilikuwa ya kuchekesha! Hasa wakati huu ulikuwa mkutano wangu wa kwanza katika wiki yangu ya kwanza ya chuo kikuu huko Kuwait. Ni uzoefu gani sawa?

 

Wakati mwingine sawa na hii ungekuwa kwenye Sinema, mahali ninapopenda zaidi Duniani. Wakati mimi na baba yangu tulitoka kwenye Sinema baada ya sinema iliyojaa sana, umati wa watu walikuwa wakitolewa nje na wakapewa maelekezo kuelekea njia tofauti kwa sababu ya matengenezo. Sasa, baba yangu na mimi tulijiunga na umati wa watu 50 pamoja. Mtu wa Kuwaiti ambaye alikuwa sehemu ya wafanyikazi wa sinema alisimama miguu 6 kutoka kwetu. Alikuwa akiongoza na kutoa maelekezo kwa watu kwa Kiarabu "Nenda hapa", "Hapana njia ya zamani imefungwa." Nakadhalika. Aliendelea kuongea kwa Kiarabu kuelekea wale watu waliompita mbele yetu. Tulipofika karibu na mahali alipokuwa na macho tuliyofungwa naye alianza kwa kupendeza kuzungumza Kiingereza kilichovunjika, akijitahidi kadiri awezavyo kutujulisha wapi pa kwenda. Tuliguna kwa kuthamini na mara tu nilipofunga macho na baba yangu tukaanza kucheka bila kudhibitiwa.

 

Hii ni uzoefu wa mara kwa mara kwangu. Nilizaliwa na kukulia Kuwait lakini mimi ni M-Lebanon. Rangi yangu ni rangi; macho yangu ni ya kijani na nina nywele za hudhurungi. Siku zote huwa nikilinganishwa na "Magharibi" na tena, sikukasirika lakini nikashangaa juu ya jinsi kuwa "mwanga au rangi" kunapaswa kumaanisha kuwa wewe ni Mzungu. Unaweza kuwa rangi na Kiarabu kama vile unawezaje kuwa mweusi / kahawia / mweupe / mchanganyiko na bado ukawa utaifa fulani. Huu ndio uzuri wa ubinadamu. Sisi sote huja katika maumbo tofauti, rangi na maumbo. Ninaelewa kuwa tofauti hizi zinaundwa na maoni potofu kutoka kwa media. Ninaamini ubinadamu ni zaidi ya hiyo, ikiwa kuna tofauti. Utaifa haufai kufungwa kwa mbio na inapaswa kuzingatiwa kuwa mataifa tofauti yanaweza kuwa na jamii tofauti na anuwai. Kujenga au kujaribu kuelewa mbio / utamaduni kupitia media haitoshi. Unaona, vyombo vya habari kila wakati vina ajenda, iwe nzuri au mbaya. Mara kwa mara tunaona maoni potofu yasiyofaa yakizunguka vyombo vya habari na kuwachosha watu. Kuwafanya wafikirie vibaya kundi lingine / mbio. Ulimwengu ni nafasi kubwa na pana kwa sisi kufikia. Ninaamini kuwa vyombo vya habari pekee havitatuelimisha juu ya utamaduni / rangi. Lazima tuende huko nje, tujue watu na tuelewe mitazamo yao. Kupigiwa simu au mkusanyiko kujaribu kuelewa mwanadamu mwenzako ambaye anaweza kuwa tofauti katika utaifa / rangi lakini pia ni mtu wa kipekee na mila tofauti kando yetu. Hiyo ndiyo maana ya kweli ya utofauti, haitegemei rangi ya ngozi au utaifa lakini ni jinsi gani sisi sote ni tofauti na hiyo ni sawa. Fikiria kila mwanadamu, kuwa nakala halisi za mtu mwingine, hiyo ingekuwa ulimwengu wa aina gani? Ni kwa huruma na akili wazi tu ndio tutajifunza na kusonga mbele ili kuunda kitambulisho cha kibinadamu na umoja.