• We See You Magazine

Un Intercambio y una Pandemia (Kubadilishana na Gonjwa)

Updated: Jul 17


Nakala hii ilitafsiriwa kutoka Kihispania *


Na: Katty Yañez Capurro


Sasa nitaelezea uzoefu wa kibinafsi. Jina langu ni Katty Yañez, mimi ni mwanafunzi wa Peru. Mwaka jana mimi na familia yangu tulifanya lengo letu kuwa na uwezo wa kubadilishana. Tulijadili na kuweka juhudi zetu zote ili niweze kusafiri kwenda Brazil na kuwa na uzoefu wa kimataifa. Mchakato mzima ulichambuliwa na kupangwa, bila kutarajia janga mwaka huu. Nakumbuka kwamba nilipofika Brazil, maambukizo yalikuwa tu Asia na Ulaya, wengi walikuwa na tumaini kwamba virusi havingeweza kufikia nchi za Amerika, lakini ilifika. Ninaishi katika mji uitwao Chapecó katika jimbo la Santa Catarina, kusini mwa Brazil. Nilikuwa na zaidi ya mwezi mmoja wa masomo ya ana kwa ana, sikukutana na wenzangu wenzangu, nilijua maeneo machache sana na niliweza kufanya mazoezi ya Kireno kidogo na kupata marafiki.


Chuo kikuu kilinipa nyumba, ambapo niliishi na wanafunzi wengine 4 wa kubadilishana, kila mmoja wetu akiwa na matarajio tofauti ya jinsi kubadilishana kwetu kungekuwa. Kwa jumla sisi tulikuwa kikundi cha Waperuvia wawili na Colombians watano, nadhani kuwa sisi ni kikundi chenye kupendeza sana, tulipenda kwenda nje na kufanya vitu vingi. Kwa mfano, tulienda kwenye disco, tukacheza nyumbani na kucheza michezo ya bodi. Uwekaji karantini ulianza wiki ya kwanza ya Machi, mapendekezo yaliyotolewa na prefeitura ya jiji langu ni kwamba hatutoki nyumbani na kwamba pia tunatumia jeli ya pombe, kisha wakafunga kila kitu na kwenda nje na vinyago barabarani. Mwanzoni mwa karantini tulifikiri ingedumu miezi miwili, lakini kidogo kidogo matumaini yetu yalikuwa yamekwenda, tulikuwa na udanganyifu wa kwenda kwenye Maporomoko ya Iguazú (Foz do Iguaçu) kwa Pasaka au kwenda kwenye fukwe za Florianópolis, lakini hakuna Moja ya mipango hiyo inaweza kutekelezwa, lakini kuwa na sisi ilikuwa kujua kwamba kulikuwa na watu wengine 6 ambao walikuwa wakipitia jambo lile lile ambalo mtu anapitia. Kadiri muda ulivyopita, karantini ilizidi kuwa ngumu, tukaanza kuzungumza juu ya familia zetu na marafiki, mipango yetu, nchi zetu, chuo kikuu. Siku zilibadilika, tukaanza kuwa na siku za kuchosha, mara nyingi tuliamka bila kutaka chochote na tuliishi kawaida tu, wakati mwingi tulikuwa kwenye vyumba vyetu. Hasa, siku zote nilihisi kuwa ninaweza kuzungumza juu ya chochote na wenzi wangu wa kubadilishana na kwamba wangeweza kuzungumza nami pia, walikuwa msaada mzuri katika hali hii.


Wakati chuo kikuu kilipotupa fursa ya kuomba ndege za kibinadamu, hakuna mtu aliyefikiria juu yake zaidi ya mara mbili. Ilikuwa ngumu sana kupata ndege za kibinadamu na sio bei rahisi pia. Tatu tu ni sisi tuliorudi. Na sisi ambao tunabaki hatuwezi kusubiri kuona familia zetu. Ninaweza kusema kwamba, ikiwa janga hilo halikutokea, hakuna hata mmoja wetu angekuwa anataka sana kurudi, kwa sababu huu ni mji mzuri na watu wa kushangaza na wenye maeneo mengi ya kutembelea, ni ndoto tu za kujua maeneo mengine na utamaduni ulibaki.


Licha ya hali hii, ninafurahi sana kuwa nimekutana na watu wakubwa kama hawa na kuwa na uzoefu huu kwa siku zijazo, pia nashukuru sana kwamba hakuna chochote kilichotokea kwetu wakati huu wote. Nina udanganyifu tu wa kuwaona tena katika siku zijazo na kukumbuka hii kama moja ya uzoefu wetu wa kushangaza.




Hapa kuna picha yetu katika nyumba ya familia ya Brazil.

(Hapa kuna picha yetu na familia ya Brazil)