• We See You Magazine

Wapendwa Islamophobes


Nakala hii ilitafsiriwa kutoka Kiingereza*


Na: Nora Al-Aati


Wapendwa Islamophobes,

Hongera!

Umekuwa bidhaa ya habari zisizo na habari na habari. Ni kubwa kiasi gani hiyo ?!

Kabla sijaanza kukuelimisha, ninakubali kuwa kuna mada nyingi kwenye habari na media ambazo zina upendeleo na zina habari mbaya ambazo zinalenga hadhira maalum kupata majibu kutoka kwao. Walakini, ninahitaji kuzungumza juu ya mada ambayo INAENDELEA kufasiriwa vibaya, haswa na "Magharibi."


Kuna unyanyapaa mwingi na neno "Uislamu" (dini) au "Mwislamu" (mfuasi wa Uislamu) na kwa ajili ya kipande hiki na ujumbe wangu, nitabadilisha neno Uislamu na "Rose. ” Sidhani waridi wananyanyapaliwa kwa njia hasi….


Wacha tuanze na makosa ya kwanza ambayo watu hufanya wakati wa kutazama maua. Waridi sio Waarabu kila wakati, wala Waarabu sio Waridi kila wakati. Wakati nilisoma nje ya nchi huko Greensboro, North Carolina, wenzangu wenzangu waliamini nilikuwa Rose kwa sababu mimi ni kutoka Mashariki ya Kati. Hawana makosa, lakini ushirika wa haraka na maneno hayo mawili ulinikasirisha. Ukosefu wa maarifa juu ya utofauti wa imani za Mashariki ya Kati ni moja wapo ya mambo mengi yanayosababisha uwongo juu yetu Waarabu. Ndio. Kuna Waarabu Wakristo, Waarabu wa Kiyahudi, Waarabu Waridi, na vikundi vingine vya kidini vinavyotumika katika eneo hili la ulimwengu. Kama nchi nyingine yoyote au mkoa, watu wana mifumo tofauti ya imani, na nadhani unapaswa kujua hiyo kwa sasa.


Mada nyingine nzuri inayohusishwa na Roses ni kwamba tunachagua kuuana na kujilipua ili kumpendeza Mungu au kupata nafasi Mbinguni. Naam, sweetie, ndivyo unavyoona kwenye habari. Ikiwa uliwahi kuamini kuna dini ambayo inasukuma watu kuua na kutesa maelfu ya watu wasio na hatia, labda umekosea. Nitakupa nzuri na rahisi. Kuna kundi fulani la watu wanaotumia Rose kama chombo cha "kutisha, kuhamasisha [na] kupambanua," ambayo ni ajenda ambayo nchi nyingi za Mashariki ya Kati hazitumiki. Wao ni kikundi ambacho sisi, Waarabu kwa ujumla, tunajaribu kuzuia maswala na mzozo nao kwa sababu ni hatari. Kwa hivyo, kilichokuwa kinatawala au kinachotawala habari ni vitendo vya vikundi hivi ambavyo vinamtumia Rose kama kisingizio cha kufanya kile wanachotaka kufanya. Malengo yao hayathibitishwe na kitabu kitakatifu kinachoitwa Quran na kwa hivyo hakihesabiwi au kukubaliwa na nchi nyingi za Rose. Ni bahati mbaya sana kuona Rose akiwakilishwa katika mikono ya magaidi kwa sababu, kwa mtu yeyote ambaye amesoma kweli Quran (kuna matoleo yaliyotafsiriwa katika kila lugha), sio hivyo Rose anahusu. Lazima tuelewe dini yoyote (au chochote kwa jumla) kutoka kwa rasilimali kuu, katika kesi hii Quran, badala ya kufuata maoni potofu na kuendelea kueneza habari za uwongo bila kujielimisha mwenyewe juu ya dini hii. Sio ngumu kusoma na kubadilisha mitazamo yako juu ya vitu katika ulimwengu huu tofauti.


Mada nyingine ni ya "kitambaa cha kichwa" au kile kinachoitwa vizuri hijab, ambacho wanawake wa Rose huvaa. Rose inahusishwa na kitabu kitakatifu, Qur'ani, ambayo ni ujumbe wa Mungu kwa wafuasi wa dini hili * Ah, kabla sijasahau, "Mungu wetu" sio wa kigeni kwa dini za Ibrahimu kama Ukristo na Uyahudi. Neno Allah ni tafsiri ya Kiarabu ya neno "Mungu." * Kama nilivyokuwa nikisema, kitabu hiki kitakatifu ndicho Roses inakaa kuishi maisha yao ya kila siku. Tena, kama dini nyingine yoyote, kuna wigo wa dini na kujitolea kwa imani na watu huchagua wapi wanataka kuanguka katika wigo huu. Kwa wanawake wenzangu wa Rose ambao huvaa hijab, wanafuata ujumbe wa Mungu katika Qur'ani ya kufunika miili yao (hii kawaida hufanyika baada ya kubalehe) na kudumisha unyenyekevu hadharani au wanapokuwa mbele ya mtu wa kiume asiyehusiana. Kwa wanawake wengi, ni chaguo wanalofanya kuvaa hijab na kuvaa kwa heshima, sawa na ile ya Watawa wa Kikristo. Waridi wengine wanaamini kwamba dini hilo haliitaji kuvaa kwa heshima au kufunika nywele, ambayo ni mfano wa ugumu wa kawaida wa imani na maoni ya kidini. Kwa wanawake ambao wanavaa hijab, wanaweza kuchagua kutofanya mazoezi mengine ya Rose kama kusali au kufunga katika mwezi mtukufu wa Ramadhani. Tena, hii inakuja kuonyesha mazoea tofauti ya dini kwa watu tofauti.


Kuvaa hijab haimaanishi kwamba wanawake hawa wameonewa. Kwa kweli, kufikiria kitu chochote ambacho hakijafanywa katika nchi yako au kitu ambacho hujazoea ni "uonevu" ni jambo ambalo ni la ethnocentric. Usichukulie vibaya tamaduni na dini za ulimwengu kwa sababu mtazamo wako unaweza kuwa wa upendeleo kulingana na tamaduni yako, jamii, dini, n.k Vikundi hivyo vya watu vimekuwa vikiishi kwa njia fulani kwa miaka na hawatabadilika kwa sababu mtu kutoka " nje ”anafikiria ni ajabu kufunika nywele zao. Waache tu na uendelee na maisha yako. Hawakudhuru wewe mwenyewe, au mtu mwingine yeyote, sivyo?


Now, replace the word Rose with Islam and you have just successfuly completed a read about this religion. It was easy, wasn’t it? 

These are just 3 common topics I have personally encountered to be the most questioned about my faith in my study abroad experience. There are many others that I will save for the next discussion. I hope you learned something new and remember, keep your mind open to new things and educate yourself about topics you seem unsure of before hopping the bandwagon of misinformation. You can definitely make a change and end this toxic cycle.